Tsetrin

Tương tự

cetrin_large

Xem thế hệ thuốc kháng histamine mới nhất .

Giá

162 р. Giá trung bình trực tuyến * 162 p. (đóng gói 20 miếng)

Nơi mua:

Hướng dẫn sử dụng

mặt trước Thành phần chính hoạt động liên quan đến histamine là cetirizine. Nó hoạt động như một chất ngăn chặn, mà trong một thời gian ngắn đối phó với tất cả các biểu hiện của các phản ứng dị ứng.

Cetirizine ảnh hưởng đến tất cả các loại dị ứng: thực phẩm, thuốc, dị ứng với động vật, thực vật, v.v. Trong một nửa số trường hợp, thuốc có hiệu lực sau 20 phút (ở hầu hết bệnh nhân sau một giờ), và kết quả điều trị kéo dài trong 24 giờ.

Có sẵn ở dạng viên nén, xi-rô, giọt cho uống hoặc giải pháp.

Nếu bạn đã sử dụng thuốc, hãy để lại bình luận trong phần bình luận. Nếu bài viết hữu ích cho bạn, đừng quên nhấp vào nút Chia sẻ ở cuối trang.

Chỉ định sử dụng

bên xuống Tất cả các dạng bào chế của thuốc này được quy định đối với các bệnh sau đây:

Cách lấy

thuốc cận cảnh Viên nén và thuốc nhỏ nên được uống đồng thời với lượng thức ăn (giọt trước khi sử dụng phải được hòa tan trong nước). Thuốc với 180 ml nước đun sôi.

Thuốc có thể được dùng bất cứ lúc nào trong ngày, nhưng tốt hơn là nên làm vào buổi tối (một vài giờ trước khi đi ngủ).

Bệnh nhân người lớn, cũng như trẻ em trên sáu tuổi, được khuyên nên dùng thuốc với liều lượng sau đây: 10 mg (1 viên) - một lần một ngày, hoặc 5 mg (1/2 viên) 2 lần một ngày.

Bệnh nhân có bệnh lý thận được quy định thuốc với liều không quá 5 mg mỗi ngày. Ở dạng nặng của suy thận, thuốc được dùng ở liều tương tự, nhưng phác đồ liều lượng được điều chỉnh một chút - 5 mg mỗi ngày.

Để điều trị trẻ em dưới 6 tuổi, bác sĩ nhi khoa quy định liều tối ưu của thuốc, dựa trên tiền sử bệnh và mức độ nghiêm trọng của bệnh hiện tại.

Trẻ em dưới 1 tuổi của thuốc không được khuyến cáo do thiếu kinh nghiệm sử dụng đầy đủ ở độ tuổi đó.

Chống chỉ định

3

  • Bà mẹ mang thai và cho con bú được chống chỉ định.
  • Máy tính bảng được phép cho trẻ em từ 6 tuổi trở lên.
  • Quá mẫn với cetirizine và các thành phần khác.
  • Với hết sức thận trọng, bạn nên sử dụng công cụ cho các rối loạn khác nhau của thận (mức độ trung bình và cao) - những bệnh nhân này cần giảm liều hàng ngày của thuốc cũng như các phác đồ điều trị do bác sĩ phát triển.
  • Do có thể giảm lọc cầu thận, việc tiếp nhận bởi bệnh nhân cao tuổi nên được theo dõi bởi bác sĩ.

Tác dụng phụ

"Cetrin" không gây nghiện, vì vậy nó có thể được sử dụng ngay cả trong một khoảng thời gian dài. Tuy nhiên, hầu hết bệnh nhân chịu đựng nó rất tốt. Tác dụng phụ là cực kỳ hiếm, nhưng vẫn có thể.

Trong số các hậu quả không mong muốn có thể xuất hiện:

  • cảm giác khô miệng;
  • tăng buồn ngủ;
  • nhức đầu của cường độ khác nhau (lên đến chứng đau nửa đầu);
  • rối loạn của hệ tiêu hóa;
  • phản ứng dị ứng với các thành phần của thuốc (phát ban, ngứa, nổi mề đay).

Thành phần và dược động học

1 viên nén chứa:

  • Cetirizine dihydrochloride, 10 mg
  • Tá dược: hypromellose, dimethicone, tinh bột ngô, lactose, magie stearat, macrogol 6000, povidone K30, polysorbate 80, acid sorbic, talc, titanium dioxide.

Xi-rô và viên nén “Cetrin” là một loại thuốc có tác dụng kháng histamin: nó chặn các thụ thể H1 histamin (histamines là các chất thể hiện hoạt tính sinh học khi phản ứng với các kích thích bên ngoài xảy ra). Đó là histamin chịu trách nhiệm cho sự hình thành các triệu chứng đặc trưng đi kèm với dị ứng: sổ mũi, nghẹt xoang mũi, chảy nước mắt, đỏ mắt và dưới mũi, vv

Nhanh chóng hấp thụ qua đường tiêu hóa, thời gian để đạt được nồng độ tối đa - khoảng 1 giờ.

Phần chính của thuốc được bài tiết qua nước tiểu, và chỉ có 10% - với khối lượng phân. Ăn uống không ảnh hưởng đến sự hấp thu của thuốc ở đường tiêu hóa, nhưng có thể làm tăng thời gian của quá trình này thêm 60 phút. Nồng độ tối đa của cetirizine đạt được trong vòng 1 giờ sau khi uống thuốc.

Hướng dẫn đặc biệt

cetrin-77625 Nó không được khuyến khích để kết hợp lượng "Cetrin" với rượu, vì dư thừa liều điều trị có thể làm tăng tác dụng tiêu cực của ethanol trên hệ thần kinh.

Thuốc thường được dung nạp tốt và không gây ra tác dụng phụ, tuy nhiên, trong thời gian điều trị với "Cetrin" nó là mong muốn từ bỏ lái xe và tham gia vào các hoạt động nguy hiểm. Cần thận trọng khi uống thuốc cho những người có hoạt động chuyên môn đòi hỏi sự chú ý cao và phản ứng nhanh.

Nó được phát hành mà không cần toa bác sĩ. Thời hạn sử dụng 2 năm. Lưu trữ ở nơi khô ráo ngoài tầm với của trẻ em, ở nhiệt độ không quá 25 ° C.

Nhận xét

(Để lại phản hồi của bạn trong các ý kiến)

Đã một vài năm tôi bị dị ứng theo mùa. Nó bắt đầu với một cái mũi chảy nước mũi đơn giản, và bây giờ nó vẫn đẻ một cái mũi mạnh và chảy nước mắt. Đôi khi ngứa và phát ban trên mặt, nói chung, một bộ hoàn chỉnh. Tôi đã thử một số phiên bản của máy tính bảng. Cô dừng lại trên tsetrina vì một mức giá hợp lý, và nó hoạt động cũng như các đối tác đắt tiền hơn. Galina Ivanovna, Ryazan

Vào năm 2013, tôi bắt đầu dị ứng thực phẩm, nhưng vẫn chưa rõ, tôi đã vượt qua các thử nghiệm dị ứng, tất cả đều không có kết quả. Các bác sĩ nói điều này là có thể, do sự kết hợp của một số sản phẩm, phụ gia thực phẩm, thuốc nhuộm, hoặc vì dư thừa của họ. Đương nhiên, điều này là hoàn toàn cá nhân cho tất cả mọi người. Nói chung, bây giờ khi tôi bắt đầu phát ban trên da của tôi một lần nữa, tôi chỉ uống thuốc tsetrina và ngày hôm sau là mới. Tôi khuyên mọi người. Anya, thành phố Barnaul

Cuối cùng tôi không nhận được mascara vì nước mắt liên tục! Ngay sau khi những bông hoa đầu tiên bắt đầu vào mùa xuân, nước bắt đầu chảy ra từ mắt và từ mũi :) Mặc dù, có vẻ như, tôi sống ở thành phố, nhưng dị ứng theo mùa vẫn bắt kịp trong tình trạng xấu. Tsetrin được bác sĩ khuyến cáo, thuốc viên được thử nghiệm thời gian sẽ giúp ích rất nhiều. Tatyana, vùng Oryol

* - Giá trị trung bình của một số người bán tại thời điểm giám sát không phải là ưu đãi công khai.

Để lại phản hồi của bạn về thuốc

Email của bạn sẽ không được công bố. Các trường bắt buộc được đánh dấu *
Nhận xét sẽ xuất hiện trên trang sau khi được kiểm duyệt.